bar
Trang chủ Hỏi đáp Triệt lông Hình ảnh triệt lông bikini ấn tượng, 15 mẫu triệt lông bikini phổ biến

Hình ảnh triệt lông bikini ấn tượng, 15 mẫu triệt lông bikini phổ biến

Hoàng Mai Thảo
Hoàng Mai Thảo
Triệt lông
Đã hỏi: 25/03/2025

triệt lông bikini xong trông như thế nào nhỉ? mình nghe thấy có nhiều dáng tạo hình mà không tưởng tượng ra, cho mình xin một số hình ảnh tham khảo với

Chào Mai Thảo,

Một số mẫu triệt lông bikini phổ biến gồm: tạo hình lông bikini giọt nước, triệt lông kiểu Brazil, tạo hình lông Hollywood, Vajazzle, tạo hình lông chữ V, tam giác, trái tim, chữ nhật, tạo hình lông Chaplin, bụi rậm… Mỗi mẫu hình sẽ phù hợp với phong cách và nhu cầu khác nhau của từng người.

Dưới đây là hình ảnh các mẫu triệt lông bikini phổ biến:

1. Tạo hình giọt nước

Với dáng giọt nước mềm mại và thanh thoát, kiểu tạo hình này mang đến sự mới mẻ, giúp tôn lên đường cong cơ thể tinh tế. Lông vùng kín tỉa gọn ở hai bên, tạo ra hình dáng giọt nước quyến rũ và nhẹ nhàng.

Tạo hình giọt nước

Tạo hình giọt nước mềm mại cho vùng tam giác

2. Triệt lông bikini kiểu Brazil

Phong cách Brazil mang đến vẻ ngoài táo bạo và hiện đại khi loại bỏ gần như hoàn toàn lông vùng kín, chỉ giữ lại một dải lông nhỏ trên mu. Kiểu dáng này giúp duy trì sự gọn gàng, sạch sẽ và dễ dàng chăm sóc.

Triệt lông bikini kiểu Brazil

Triệt lông bikini kiểu Brazil táo bạo

Sau khi triệt lông bikini lần đầu cần lưu ý gì?

3. Tạo hình kiểu Hollywood

Đây là phong cách triệt lông toàn diện nhất, loại bỏ hoàn toàn lông vùng kín, bao gồm cả khu vực mu, âm hộ và hậu môn. Kiểu tạo hình này phù hợp với những người yêu thích sự gợi cảm và muốn khoe trọn vẹn vẻ đẹp hình thể.

Tạo hình kiểu Hollywood

Tạo hình kiểu Hollywood loại bỏ hoàn toàn lông vùng tam giác

4. Tạo hình kiểu Vajazzle

Phong cách Vajazzle là sự kết hợp giữa triệt lông và trang trí nghệ thuật, tạo nên vẻ ngoài độc đáo và cá tính. Có thể sử dụng các hình xăm tạm thời, nhuộm lông hoặc thêm phụ kiện để làm nổi bật vẻ quyến rũ của vùng kín, mang lại bất ngờ và cuốn hút.

Tạo hình kiểu Vajazzle

Tạo hình kiểu Vajazzle cá tính

5. Triệt lông bikini tạo hình tam giác

Đây là kiểu tạo hình truyền thống, được nhiều chị em yêu thích bởi sự đơn giản nhưng vẫn đảm bảo gọn gàng, sạch sẽ. Vùng kín được cắt tỉa thành một hình tam giác nhỏ, giúp loại bỏ lông thừa nhanh chóng và mang lại cảm giác thoải mái khi diện trang phục yêu thích.

Triệt lông bikini tạo hình tam giác

Triệt lông bikini tạo hình tam giác truyền thống

Triệt lông bikini có xui không? Lưu ý đặc biệt

6. Tạo hình trái tim

Phong cách tạo hình trái tim là sự lựa chọn độc đáo, mới lạ và thường phù hợp với những cô nàng táo bạo, yêu thích sự lãng mạn. Vùng kín được tạo dáng thành hình trái tim, vừa ấn tượng vừa ngọt ngào, giúp bạn tự tin thể hiện cá tính riêng.

Tạo hình trái tim

Hình ảnh trái tim độc đáo khi tạo hình bikini

7. Triệt lông bikini kiểu chữ nhật

Kiểu tạo hình chữ nhật là một trong những phong cách phổ biến, mang lại cảm giác gọn gàng và khô thoáng. Đây là kiểu tạo hình đơn giản nhưng vẫn đảm bảo tính thẩm mỹ, phù hợp với những người yêu thích sự tinh tế và thanh lịch.

Triệt lông bikini kiểu chữ nhật

Triệt lông bikini kiểu chữ nhật gọn gàng

8. Tạo hình chữ V

Nếu bạn theo đuổi phong cách cá tính, phóng khoáng, tạo hình chữ V sẽ là lựa chọn lý tưởng. Đặc trưng của kiểu này là vùng kín được tỉa gọn theo dải hình chữ V, tạo cảm giác độc đáo nhưng không quá phức tạp, dễ chăm sóc và duy trì.

Tạo hình chữ V

Hình ảnh vùng kín tạo hình chữ V phóng khoáng

Triệt lông bikini có hết vĩnh viễn không?

9. Tạo hình kiểu Top Knot

Phong cách Top Knot là sự kết hợp giữa sự gọn gàng và độc đáo, tập trung tỉa sạch lông ở hai bên và tạo một hình tròn nhỏ ở giữa vùng kín. Kiểu tạo hình này dễ chăm sóc và giữ được độ thẩm mỹ lâu dài.

Top Knot

Top Knot là kiểu tạo hình gọn gàng

10. Tạo hình phong cách Playboy

Phong cách Playboy cho phép bạn tự do sáng tạo với nhiều kiểu dáng khác nhau, giúp vùng bikini trở nên cuốn hút và nổi bật. Đây là lựa chọn lý tưởng cho những ai muốn gây ấn tượng với phong cách mạnh mẽ, tự tin.

11. Tạo hình kiểu Chaplin

Lấy cảm hứng từ huyền thoại Charlie Chaplin, kiểu tạo hình này giữ lại một dải lông hình chữ nhật dài ở trung tâm, trong khi các vùng khác được làm sạch hoàn toàn. Sự kết hợp giữa cổ điển và hiện đại tạo nên nét đặc biệt riêng cho phong cách này.

Tạo hình kiểu Chaplin

Tạo hình kiểu Chaplin dải hình chữ nhật

12. Tạo hình kiểu bụi rậm

Nếu bạn muốn giữ lại vẻ tự nhiên nhưng vẫn gọn gàng, tạo hình bụi rậm sẽ là lựa chọn lý tưởng. Kiểu dáng này giúp duy trì sự thoải mái, ít cần chăm sóc và dễ dàng tỉa gọn khi cần thiết.

13. Tạo hình ly rượu Martini

Với dáng ly cao và bầu ly hình tam giác ngược, tạo hình ly rượu Martini mang lại vẻ quyến rũ đầy tinh tế. Đây là kiểu tạo hình đòi hỏi sự tỉ mỉ và chính xác, nhưng kết quả là một diện mạo ấn tượng và cuốn hút.

Tạo hình ly rượu Martini

Tạo hình ly rượu Martini quyến rũ

14. Tạo hình kiểu Pháp

Phong cách tạo hình kiểu Pháp mang đến vẻ đẹp thanh lịch và gọn gàng cho vùng kín. Với kiểu này, lông được tỉa thành hình chữ nhật nhỏ, giúp vùng bikini trở nên thông thoáng và sạch sẽ. Đây là lựa chọn lý tưởng cho những ai yêu thích sự đơn giản nhưng vẫn đảm bảo tính thẩm mỹ.

15. Tạo hình trăng tròn

Để sở hữu phong cách trăng tròn độc đáo, bạn chỉ cần giữ lại một phần lông được cắt tỉa gọn thành hình tròn, trong khi các vùng xung quanh được dọn sạch hoàn toàn. Kiểu tạo hình này không chỉ giúp duy trì sự thoải mái mà còn mang lại vẻ ngoài mới mẻ và cuốn hút cho vùng bikini.

*Tên khách hàng đã được thay đổi

Kết quả thẩm mỹ phụ thuộc cơ địa từng người. Thông tin trong bài mang tính tham khảo, không thay thế chỉ định của bác sĩ sau thăm khám trực tiếp.

hành trình lột xác mùa 7
Trả lời

    Hãy để lại bình luận của bạn bên dưới!

    Để lại một bình luận

    Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai.Các trường bắt buộc được đánh dấu *

    câu hỏi liên quan
    1.

    Triệt lông vùng kín có đau không? Có nên làm và lưu ý những gì

    Triệt lông vùng kín bằng công nghệ laser không gây đau, chỉ có cảm giác hơi châm chích hoặc nóng nhẹ, Hầu hết công nghệ hiện đại đều tích hợp chế độ làm mát và thoa gel dịu da, nên mức khó chịu ở vùng bikini nhạy cảm thư

    2.

    Hình ảnh sau khi triệt lông vùng kín thay đổi như thế nào? Lưu ý quan trọng

    Hình ảnh thực tế sau khi triệt lông vùng kín bằng công nghệ cao cho thấy vùng da sạch sẽ, mịn màng, lỗ chân lông se khít và các sợi lông mọc lại thưa, mềm, nhạt màu hơn hẳn. Quá trình thay đổi diễn ra qua từng giai đoạn rõ rệ

    3.

    Triệt lông bikini là gì? 7 Lợi ích sau khi triệt lông

    Triệt lông bikini là phương pháp loại bỏ lông ở vùng kín nhằm mang lại cảm giác sạch sẽ, thoáng mát và thẩm mỹ hơn. Hiện nay công nghệ Laser/IPL được ưa chuộng nhờ sử dụng ánh sáng năng lượng cao tác động trực tiếp vào nan

    4.

    Sau khi triệt lông bikini nên bôi gì để làm dịu da?

    Sau khi triệt lông bikini nên bôi gel dưỡng ẩm dịu nhẹ như kem hoặc gel dưỡng ẩm có thành phần nha đam, rau má hoặc vitamin E để làm dịu da, giảm viêm và cấp ẩm. Các sản phẩm này giúp da phục hồi nhanh hơn, hạn chế kích ứng và

    5.

    Tác hại của triệt lông mặt là gì? Người đang viêm da cần chú ý

    triệt lông mặt có tác hại gì không? thỉnh thoảng mình bị viêm da cơ địa, không biết triệt lông mặt có ảnh hưởng gì không nhỉ

    6.

    Sau khi triệt lông mặt nên làm gì để bảo vệ da?

    Em vừa mới triệt lông mặt xong mà chưa biết nên làm gì để bảo vệ da, có nhất thiết phải dùng dưỡng ẩm không? Nên chăm sóc da sau khi triệt lông mặt như nào vậy ạ.

    7.

    Đang cho con bú có triệt lông được không? Bác sĩ da liễu giải đáp

    mình mới sinh con 5 tháng và đang cho con bú thì có triệt lông ở spa được không? có sao không nhỉ

    8.

    Sau khi triệt lông nên kiêng gì? Một số lưu ý quan trọng

    triệt lông xong nên kiêng gì để không làm ảnh hưởng đến vùng da vừa triệt laser ạ?

    9.

    Triệt lông có đau không? Cách giảm khó chịu khi triệt lông

    triệt lông bằng laser tại spa có đau đến mức không chịu nổi không? Mình sợ đau nhưng lại muốn làm vì cạo mãi lông cứ mọc lại nhanh quá

    10.

    Triệt lông nách bao nhiêu phút? Bác sĩ giải đáp

    triệt lông nách cần khoảng bao nhiêu phút nhỉ, mình khá bận nên muốn tranh thủ đi triệt mà sợ lâu

    Call
    Zalo
    BellĐặt lịch